Jump to content

Greeley Center, Nebraska

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Greeley Center, Nebraska


Wuri
Map
 41°32′53″N 98°31′51″W / 41.5481°N 98.5308°W / 41.5481; -98.5308
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaNebraska
County of Nebraska (en) FassaraGreeley County (en) Fassara
Babban birnin
Yawan mutane
Faɗi 402 (2020)
• Yawan mutane 251.25 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 217 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.63 mi²
Altitude (en) Fassara 466 m
Greeley center
greeley center

Greeley Center, galibi ana gajarta zuwa Greeley, kawai ƙauye ne a ciki kuma ƙaramar gundumar Greeley County, Nebraska, Amurka. Yawan jama'a ya kasance 466 a ƙidayar 2010.[1]

An kafa Cibiyar Greeley a matsayin gari a ƙarshen 1880s lokacin da aka tsawaita titin jirgin kasa na Chicago, Burlington da Quincy zuwa wancan lokacin.[2]

An ambaci sunan shi daga matsayinsa kusa da cibiyar yanki na gundumar Greeley.[3][4]

A cikin 1890, an canza wurin zama na gundumar Greeley zuwa Cibiyar Greeley daga Scotia.[5]

Cibiyar Greeley tana a41°32′53″N 98°31′51″W / 41.54806°N 98.53083°W / 41.54806; -98.53083 (41.548099, -98.530862).

A,cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, ƙauyen yana da 0.63 square miles (1.63 km2) , duk ta kasa.

Climate data for {{{location}}}
Watan Janairu Fabrairu Maris Afrilu Mayu Yuni Yuli Ogusta Satumba Oktoba Nuwamba Disamba Shekara
[Ana bukatan hujja]

ƙidayar 2010

[gyara sashe | gyara masomin]

Dangane da ƙidayar na 2010, akwai mutane 466, gidaje 204, da iyalai 116 da ke zaune a ƙauyen. Yawan yawan jama'a ya kasance 739.7 inhabitants per square mile (285.6/km2) . Akwai rukunin gidaje 252 a matsakaicin yawa na 400.0 per square mile (154.4/km2) Tsarin launin fata na ƙauyen ya kasance 98.9% Fari da 1.1% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 2.6% na yawan jama'a.

Magidanta 204 ne, kashi 21.6% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 48.0% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 7.4% na da mace mai gida babu miji, kashi 1.5% na da mai gida ba tare da matar aure ba. kuma 43.1% ba dangi bane. Kashi 40.2% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma kashi 20.1% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.14 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.92.

Tsakanin shekarun ƙauyen ya kai shekaru 49.8. 20.4% na mazauna kasa da shekaru 18; 6.7% sun kasance tsakanin shekarun 18 zuwa 24; 17% sun kasance daga 25 zuwa 44; 29.6% sun kasance daga 45 zuwa 64; kuma 26.4% sun kasance shekaru 65 ko fiye. Tsarin jinsi na ƙauyen ya kasance 50.6% na maza da 49.4% mata.

Ƙididdigar 2000

[gyara sashe | gyara masomin]

Dangane da ƙidayar na 2000, akwai mutane 527, gidaje 213, da iyalai 128 da ke zaune a ƙauyen. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 844.5 a kowace murabba'in mil (325.4/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 238 a matsakaicin yawa na 378.5 a kowace murabba'in mil (145.9/km 2 ). Tsarin launin fata na ƙauyen ya kasance 99.06% Fari, 0.19% Ba'amurke, 0.38% Asiya, 0.19% daga sauran jinsi, da 0.19% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowace kabila sun kasance 0.19% na yawan jama'a.

Akwai gidaje 213, daga cikinsu kashi 28.6% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 suna zaune tare da su, kashi 47.4% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 8.9% na da mace mai gida babu miji, kashi 39.9% kuma ba iyali ba ne. Kashi 39.0% na dukkan gidaje sun kasance mutane ne, kuma kashi 23.9% suna da wanda ke zaune shi kaɗai wanda ya kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.35 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.16.

A cikin ƙauyen, yawan jama'a ya bazu, tare da 27.7% 'yan ƙasa da shekaru 18, 5.5% daga 18 zuwa 24, 20.9% daga 25 zuwa 44, 20.2% daga 45 zuwa 64, da 25.8% waɗanda ke da shekaru 65 ko kuma mazan. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 42. Ga kowane mata 100, akwai maza 90.3. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 84.6.

Matsakaicin kuɗin shiga na gida a ƙauyen shine $31,667, kuma matsakaicin kuɗin shiga na dangi shine $43,036. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $25,000 sabanin $20,875 na mata. Kudin shiga kowane mutum na ƙauyen shine $15,791. Kusan 6.4% na iyalai da 10.3% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 18.8% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 6.8% na waɗanda shekaru 65 ko sama da haka.

Sanannen ɗan ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Maurice Lukefahr - Ma'aikacin majagaba a fagen juriya na shuka da kuma kula da muhalli na kwari na auduga.
  • Frank J. Barrett - Fitaccen lauya kuma ɗan kasuwa
  1. "Find a County". National Association of Counties. Archived from the original on 2011-05-31. Retrieved 2011-06-07.
  2. Burr, George L. (1921). History of Hamilton and Clay Counties, Nebraska, Volume 1. S.J. Clarke Publishing Company. p. 115.
  3. "Profile for Greeley, NE". ePodunk. Archived from the original on 16 July 2014. Retrieved 8 August 2014.
  4. Fitzpatrick, Lillian L. (1960). Nebraska Place-Names. University of Nebraska Press. p. 69. ISBN 0-8032-5060-6. A 1925 edition is available for download at University of Nebraska—Lincoln Digital Commons.
  5. "Greeley, Greeley County". Center for Advanced Land Management Information Technologies. University of Nebraska. Archived from the original on 2 August 2015. Retrieved 9 August 2014.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]